नवी दिल्ली ( वृत्तसंस्था ) सहारा समूहाचे संस्थापक सुब्रत रॉय यांच्या निधनानंतर आता अनेकांच्या मनात प्रश्न आहे की, समूहावर प्रलंबित असलेल्या खटल्यांचे काय होणार ? सिक्युरिटीज अँड एक्स्चेंज बोर्ड ऑफ इंडियाने (सेबी) या संदर्भातील परिस्थिती पूर्णपणे स्पष्ट केलं आहे.
सहाराचे संस्थापक सुब्रत रॉय यांच्या निधनानंतरही भांडवली बाजार नियामक समूहाविरुद्ध खटला सुरू ठेवणार असल्याचे सेबीच्या अध्यक्षा माधबी पुरी बुच यांनी गुरुवारी सांगितले. FICCI कार्यक्रमाच्या पार्श्वभूमीवर पत्रकारांशी बोलताना बुच म्हणाले की, सेबीसाठी ही बाब एखाद्या संस्थेच्या वर्तणुकीशी संबंधित आहे आणि कोणतीही व्यक्ती जिवंत असो वा नसो तरीही ती सुरूच राहील.
दीर्घ कायदेशीर लढाईनंतर, सर्वोच्च न्यायालयाने 31 ऑगस्ट 2012 रोजी सेबीचे निर्देश कायम ठेवले आणि दोन्ही कंपन्यांना गुंतवणूकदारांकडून जमा केलेले पैसे 15 टक्के व्याजासह परत करण्यास सांगितले. यानंतर सहाराला गुंतवणूकदारांना पैसे परत करण्यासाठी सेबीकडे अंदाजे 24,000 कोटी रुपये जमा करण्यास सांगण्यात आले.
तथापि, समूहाने हे कायम ठेवले की त्यांनी आधीच 95 टक्क्यांहून अधिक गुंतवणूकदारांना थेट पैसे दिले आहेत. भांडवली बाजार नियामकाच्या ताज्या वार्षिक अहवालानुसार, सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (SEBI) ने सहारा समूहाच्या दोन कंपन्यांच्या गुंतवणूकदारांना 11 वर्षांत 138.07 कोटी रुपये परत केले.