News Flash

‘आधार लिंकिंग’ला अनिश्चित काळासाठी मुदतवाढ : सर्वोच्च न्यायालय

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : बँक खाते आणि मोबाइल क्रमांकाला आधार कार्ड लिंक करण्यासाठी ३१ मार्च हे अंतिम तारीख निर्धारित करण्यात आली होती. मात्र, सर्वोच्च न्यायालयाने ३१ मार्चपर्यंतच लिंकिंग करता येईल, ही सरकारची अट रद्द करीत आधार कार्डची सक्ती करता येणार नाही, असा निकाल आज (मंगळवार) दिलाय. यामुळे सर्वसामान्यांना दिलासा मिळालाय. नागरिक आता कधीही आधार कार्ड बॅंक खाते किंवा मोबाईल क्रमांकाला लिंक करु शकतील. पुढील निर्णय येईपर्यंत आधार कार्ड सक्ती नाही.

बँक खाते आणि मोबाइल क्रमांकाला आधार कार्ड लिंक करण्याची ३१ मार्चपर्यंत अखेरची मुदत होती. सर्वोच्च न्यायालयात आज या प्रकरणी झालेल्या सुनावणीवेळी पाच न्यायाधीशांच्या घटनापीठाने ही मुदतवाढ दिलीय. सरकार या प्रकरणी कोणावरही सक्ती करू शकत नाही, असे मत सरन्यायाधीश दीपक मिश्रा यांनी निकाल देताना व्यक्त केले. सर्वोच्च न्यायालयाचा हा आदेश केंद्र सरकार, राज्य सरकार आणि केंद्रशासित प्रदेशांच्या सर्व योजना आणि अन्य बाबींसाठी लागू असेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!