News Flash

येळवडेचे ग्रामदैवत श्री अंबाबाईच्या यात्रेस शनिवारपासून प्रारंभ

राशिवडे (प्रतिनिधी) : येळवडे (ता. राधानगरी) येथील ग्रामदैवत अंबाबाई देवीची यात्रा शनिवारी दि. १७ रोजी होत आहे. यानिमित्त शुक्रवारी कुस्त्यांचे जंगी मैदान होणार आहे. अशी माहिती यात्रा कमिटीच्यावतीने देण्यात आली.

प्रतिवर्षी गुढीपाडव्याच्या आदल्या दिवशी येथील मुख्य यात्रा असते. तीन दिवसाच्या या यात्रेत पहिल्या दिवशी कुस्ती मैदान आयोजित केले जाते. यंदा हे मैदान शुक्रवारी दि. १६ रोजी दुपारी होणार आहे. या मैदानात नामवंत मल्लांच्या कुस्त्यांचे नियोजन केले आहे.

शनिवारी मुख्य यात्रा आहे. पहाटे देवीला अभिषेक, त्यानंतर नवसाचे दंडवत पाठोपाठ मानकऱ्याच्या सासनकाठया देवीच्या भेटीस येतील. याच काठ्यांची एकत्रीत मिरवणूक दुपारी तिनला निघेल. त्यानंतर रात्री देवीच्या पालखीची मिरवणूक धनगरी ढोल, पारंपरिक खेळेमंडळांच्या सोंगानी होईल. या वेळी लक्षवेधी आतषबाजी असते. रात्री एकाच वेळी दोन तमाशे सुरू होतात.

रविवारी गुढीपाडव्यादिवशी सांगता असते. सकाळी अभिषेक व गोडा नैवेद्य असेल. दुपारी खेळे मंडळाच्या कळसाची मिरवणूक व सायंकाळी नव्या पंचांगाचा पाडवा वाचन करून यात्रेची सांगता होणार आहे. यात्राकाळात अखंडित वीज व जादा एसटी बसेस सोडण्याची मागणी यात्रा कमिटीने केली आहे

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!