News Flash

कोल्हापूर – सांगली ‘लेडीज स्पेशल’ एस.टी.ला खचाखच गर्दी..!

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : राज्य परिवहन महामंडळाने जागतिक महिला दिनानिमित्त महिला प्रवाशांसाठी गुरुवार दि. ८ पासून सुरू केलेल्या कोल्हापूर – सांगली स्वतंत्र ‘लेडीज स्पेशल’ एस. टी.ला उत्स्फूर्त  प्रतिसाद मिळत आहे. या बसमधून रोज दोनशेपेक्षा जास्त महिला प्रवास करत असल्याचे कोल्हापूर विभागीय कार्यालयाकडून सांगण्यात आले.

दैनंदिन संसाराचा गाडा सुरळीत चालण्यासाठी घरसंसारमुलांचे संगोपन करून दररोज कामानिमित्त जाताना एस. टी.मधून प्रवास करताना महिलांना जागा न मिळणेगाडीतील गर्दी यासारख्या अडचणींना सामोरे जावे लागत होते. सकाळी दहा व सायंकाळी सहा वाजता होणारी प्रवाशांची गर्दी लक्षात घेऊन, खास महिलांसाठी स्पेशल बसचे नियोजन करण्यात आले. खास महिलांसाठी कोल्हापूर व सांगली विभागांच्या वतीने ‘लेडीज स्पेशल’ एस. टी. बस सुरू करण्यात आली.

या बसमध्ये वाहक म्हणून महिला कर्मचारीच नियुक्त करण्यात आल्या असल्याने महिलांना कोणत्याही गैरसोयीला सामोरे जावे लागणार नाही, याची जबाबदारी कोल्हापूर विभागाने घेतली आहे. ही बस कोल्हापूर बसस्थानक येथून सांगलीकडे सकाळी ९.१५ वा. मार्गस्थ व सायंकाळी ५.४५ वाजता परत तर तसेच सांगली बसस्थानकातून कोल्हापूरकडे सकाळी ९.१५ वा. मार्गस्थ व सायंकाळी ५.४५ वा. परत येते. या विशेष बस सेवेचा महिलांनी लाभ घ्यावा असे आवाहन कोल्हापूर विभागाच्यावतीने करण्यात आले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!