News Flash

पेन्शनधारकांच्या न्याय्य मागण्यांसाठी प्रयत्न करू : खा. धनंजय महाडिक

दिल्ली (वृत्तसंस्था) : सेवानिवृत्त झाल्यानंतर मिळणारे निवृत्ती वेतन हा हक्क आहे. पेन्शनधारकांच्या मागण्या न्याय्य असून, त्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करणार, असे अभिवचन खासदार धनंजय महाडिक यांनी दिले. नवी दिल्लीत नुकताच श्रमिक संघाच्या नेतृत्वाखाली पेन्शनर मंडळींनी मोर्चा काढला. मोर्चेकर्‍यांच्या मागण्या समजावून घेत, खासदार महाडिक यांनी, आंदोलकांना पाठिंबा दिला आणि आपली भूमिका मांडली.

केंद्र सरकारच्या वेळकाढू धोरणामुळे, सेवानिवृत्त कर्मचार्‍यांचा पेन्शनचा प्रश्‍न भिजत पडलाय. प्रत्येकाला किमान ३ हजार रुपये पेन्शन आणि महागाई भत्ता लागू करावा, या मागणीसाठी श्रमिक संघाच्या नेतृत्वाखाली दिल्लीत  धडक मोर्चा काढण्यात आला. महाराष्ट्र राज्य पेन्शनर्स संघटनेच्यावतीने झालेल्या आंदोलनासाठी हजारो पेन्शनधारक दिल्लीतील मंडी हाऊस येथे जमले होते. मोर्चानंतर झालेल्या सभेला खासदार धनंजय महाडिक यांना आमंत्रित केले होते. या वेळी संघटनेचे अध्यक्ष गोरख कापसे म्हणाले, गेल्या ४ वर्षात केंद्र सरकारने भांडवलदारांना सवलती दिल्या असल्या तरी, सर्वसामान्य पेन्शनधारकांकडे मात्र सोयीस्कर दुर्लक्ष करण्यात आले आहे. त्या विरोधात ही लढाई सुरू आहे. केंद्र सरकारने पेन्शनरांशी संबंधित धोरण ठरवण्यासाठी नियुक्त केलेल्या भगतसिंग खोशियारी समितीच्या शिफारशी तातडीने लागू कराव्यात, त्यानुसार हजार रुपये पेन्शन आणि महागाई भत्ता असे किमान साडेसहा हजार रुपये दरमहा मिळावेत, अशी पेन्शनर संघटनेची मागणी असल्याचा पुनरुच्चार केला.

त्यानंतर खासदार धनंजय महाडिक यांनी पेन्शनधारकांच्या मागण्या मान्य करण्यासाठी पाठपुरावा करुन, संसदेत आवाज उठवू असे आश्‍वासन दिले. आवश्यकता भासल्यास खासदारांचे शिष्टमंडळ घेऊन, प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांची भेट घेऊन हा प्रश्‍न सोडवण्यासाठी प्रयत्न करू असे त्यांनी सांगितले. आंदोलनस्थळी खासदार धनंजय महाडिक यांच्यासह खासदार विजयसिंह मोहिते-पाटील उपस्थित होते. या वेळी सरचिटणीस सुभाष कुलकर्णी, कार्याध्यक्ष एस. एल. दहीफळे, उपाध्यक्ष बाबासाहेब गाडे, ज्ञानदेव आहेर, बाबूराव दळवी, जयराम उफाडे, राजेंद्र होनमाने यांच्यासह कार्यकर्ते उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!