News Flash

शिवरायांबद्दल वादग्रस्त विधाने करणाऱ्या छिंदमचा जामीन मंजूर

अहमदनगर (प्रतिनिधी) : छत्रपती शिवाजी महाराजांविषयी वादग्रस्त विधाने करणाऱ्या श्रीपाद छिंदम यास अहमदनगर येथील मुख्य न्यायदंडाधिकाऱ्यांनी आज (शुक्रवार) जामीन मंजूर केला आहे. छिंदमने त्याच्यावरील सर्व आरोप नाकारत मी शिवाजी महाराजांविषयी काही आक्षेपार्ह बोललोच नव्हतो. माझ्यावर राजकीय वादातून गुन्हा दाखल झाल्याचे कोर्टात सांगितले.

अहमदनगर येथील मुख्य न्यायदंडाधिकारी र. म. कुलकर्णी यांनी आज छिंदमला १५ हजार रुपयांच्या जातमुचलक्यावर जामीन मंजूर केला आहे. छिंदम याने स्वत:च न्यायालयात मार्च रोजी जामिनासाठी अर्ज केला होता. त्यावर आज सुनावणी झाली. छिंदम याने फिर्यादीबरोबर राजकीय वाद असल्याने माझ्याविरुद्ध खोटी फिर्याद दाखल केलेली आहे, अशी भूमिका न्यायालयात मांडली. तसेच आई आजारी असून तिची देखभाल करायची आहे. मी कुटुंबातील कर्ता असल्याने माझा जामीन मंजूर करावा, असा युक्तिवाद केला.

वकील नसल्यामुळे छिंदम याने स्वत:च कोर्टात त्याची बाजू मांडली. दोषारोपपत्र दाखल होईपर्यंत दर रविवारी १२ ते या वेळेत पोलीस ठाण्यात हजेरी देणे व पोलीस तपासात हस्तक्षेप न करण्याच्या अटींवर न्यायालयाने छिंदमचा जामीन मंजूर केला आहे. सरकारतर्फे अ‍ॅड. पी एस. चांदगुडे यांनी काम पाहिले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!