News Flash

दिल्ली हायकोर्टाकडून कार्ती चिदंबरमच्या अटकेस २० मार्चपर्यंत स्थगिती

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) :  आयएनएक्स मीडिया केसमध्ये आरोपी आणि माजी केंद्रीय मंत्री पी. चिदंबरम यांचा मुलगा कार्ती याला २० मार्चपर्यंत अटक करण्यास दिल्ली उच्च न्यायालयाने मनाई केली आहे. आयएनएक्स मीडियाला एफआयपीबी क्लियरन्ससाठी साडेसहा कोटींची लाच घेतल्याच्या आरोपावरून कार्ती चिदंबरमला २८ फेब्रुवारी रोजी सकाळी चेन्नई विमानतळावरुन अटक करण्यात आली होती.

कार्ती चिदंबरमने दिल्ली हायकोर्टात याचिका दाखल केली होती की, मार्चला सीबीआय रिमांड संपत आहे. त्यानंतर अंमलबजावणी संचालनालय (ईडी) मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक करण्याची शक्यता आहे. यावर सुनावणीवेळी  हायकोर्टाने म्हटले की, सीबीआय प्रकरणात ट्रायल कोर्टाकडून कार्तीला जामीन मिळाला तर पुढील सुनावणीपर्यंत त्याला अटक करता येणार नाही. त्यामुळे २० मार्चपर्यंत त्याच्या अटकेला स्थगिती देण्यात येत आहे.

कार्ती चिदंबरमला २८ फेब्रुवारी रोजी सकाळी चेन्नई विमानतळावरुन अटक करण्यात आली होती. त्यानंतर ट्रायल कोर्टाने त्याला सीबीआय कस्टडी सुनावली होती. हायकोर्टाने म्हटले आहे की पुढील सुनावणी २० मार्च रोजी आहे.
कार्तीने दाखल केलेल्या याचिकेवर कोर्टाने केंद्र सरकार आणि ईडीकडून उत्तर मागवले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!