News Flash

जिल्हा कृषी महोत्सवात  ९  कोटींची उलाढाल

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : कृषी तंत्रज्ञान व्यवस्थापन यंत्रणा आणि महाराष्ट्र कृषी विकास प्रकल्प यांच्या वतीने आयोजित कृषी महोत्सवामध्ये ९ कोटींपेक्षा अधिक उलाढाल झाली. या महोत्सवास अभूतपूर्व प्रतिसाद मिळाला असून यांत्रिकीकरण विभागात सर्वाधिक उलाढाल झाली आहे.

३  मार्चपासून मेरी वेदर मैदानावर सुरू झालेल्या कोल्हापूर जिल्हा कृषी महोत्सव २०१८ यामध्ये सर्वाधिक उलाढाल झाली. या महोत्सवात २५२ स्टॉल उभारले गेले होते. पाच दिवस सुरू असलेल्या या प्रदर्शनाला अडीच लाखांपेक्षा अधिक लोकांनी भेट दिली. यामध्ये २० ट्रॅक्टर, २६ पावर ट्रेलर, २५ लाखांचे रोटावेटर, ६५ टन तांदळाची विक्री शिवाय खास आकर्षण असलेल्या खाद्य महोत्सव आणि घरगुती साहित्य यामध्ये १ कोटीपर्यंतची  उलाढाल झाली आहे. पहिल्यांदाच आयोजन केलेल्या या महोत्सवामध्ये सुमारे ९ कोटीपर्यंत उलाढाल झाली आहे.

मागील पाच दिवसांपासून सुरू असलेल्या या महोत्सवाची  सांगता काल (बुधवार) झाली. या वेळी विधी व न्याय सेवा प्राधिकरणाचे सचिव उमेश मोरे, जिल्हाधिकारी अविनाश सुभेदार, ‘आत्मा’चे प्रकल्प संचालक बसवराज मास्तोळी, विभागीय कृषी सहसंचालक महावीर जंगटे आदी उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!