News Flash

कोवाडला ८ एप्रिलला युवा साहित्य संमेलन : पारु नाईक

चंदगड (प्रतिनिधी) : स्वामीकार पदमश्री रणजित देसाई यांच्या जन्मगावी ८ एप्रिल रोजी युवा साहीत्य संमेलन आयोजीत करण्यात आले आहे. अशी माहीती स्वामीकार रणजित देसाईं यांची कन्या पारू नाईक यांनी आज (बुधवार) पत्रकार परिषदेत दिली.

या साहीत्य संमेलनाला जडणघडणचे संपादक डॉ. सागर देशपांडे यांच्या अध्यक्षतेखाली होणार असून संमेलनाचे स्वागताध्यक्ष विश्वास पाटील असणार आहेत. यामध्ये प्रा. राजा शिरगुप्पे, डॉ. मेघा पानसरे, डॉ. मंजुश्री पवार, अलोक जत्राटकर सहभाग होणार आहेत. तसेच आजच्या युवकां समोरील आव्हाने या विषयावर परिसवांद होणार आहे. तर कवी संमेलनचे व्याख्यान,गायनाचा कार्यक्रम होणार आहे.

रणजित देसाई यांच्या निधनाला २५ वर्षे पुर्ण झाली. तसेच त्यांनी लिहिलेल्या श्रीमान योगी कांदबरीला ५० वर्षे पुर्ण होत आहेत. त्यामुळे या संमेलनाच्या केंद्रस्थानी श्रीमान योगी कांदबरी असणार आहे. आजच्या युवकांमध्ये वर्तमान आणि रणजित दादा यांचे साहित्याची जाणीव निर्माण करण्याचा प्रयत्न या समेलनाच्या माध्यमातून होणार आहे. तरी युवा साहित्यकांनी उपस्थित  राहण्याचे आवाहन पारु नाईक यांनी यावेळी केले.

यावेळी ग्रंथालयाचे सचिव गौतम नाईक, श्वेता नाईक, डॉ.आर.एस.जोशी,  नारायण महागांवकर, अशोक पाटील उपस्थित होते

 

One thought on “कोवाडला ८ एप्रिलला युवा साहित्य संमेलन : पारु नाईक”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!