News Flash

होळीनिमित्त १२०० पुरणपोळ्यांचे गरजूंना वाटप

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : होळीचा सण सर्वत्र पुरणपोळीचा नैवेद्य करून साजरा केला जातो. होळीमध्ये पोळी भक्तीभावाने अर्पण केली जाते. मात्र, नैवेद्य म्हणून पोळी अर्पण करण्यापेक्षा ती गरजूंना दिली पाहिजे, या भावनेतून सोनाळी (ता.कागल) येथील महिलांनी सामाजिक बांधिलकीतून “होळी लहान पोळी दान’ हा उपक्रम राबवला.
सणापासून दुरावलेल्या वंचिताना सणाचा उपभोग घेता यावा व भुकेलेल्यांना मदत करण्यासाठी येथील महिलांनी गावामध्ये पोळी दान करण्याचे आवाहन केले होते. त्याला गावकऱ्यांनी प्रतिसाद देत बाराशे पुरण पोळ्या जमा केल्या. संकलित झालेल्या या पुरण पोळ्या सोनाळीतील ग्रामस्थानी गावापासून ४० किलोमीटर अंतरावर असलेल्या कोल्हापूर शहरामध्ये जावून तेथील रेल्वे स्टेशन, बसस्थानक व महालक्ष्मी मंदिर परिसरात गरजूंना वितरित करण्यात केल्या.सणाच्या आनंदापासून दुरावलेल्याना गरजूनी या पुरण पोळ्याच्या आस्वाद घेतला. त्यांच्या चेह-रावर एक समाधान दिसत होते. तसेच मंदिर परिसरात काही भाविकांनी गावाकडील चुलीवरील या पुरण पोळ्याचा प्रसाद म्हणून स्वीकार करत आस्वाद घेतला.
या उपक्रमात हेल्पींग हॅंड फौंडेशनच्या गीता हासूरकर , प्राजक्ता म्हातुगडे, रुपाली शेणवी, जयश्री बचाटे, मानवाधिकार संघटनेचे जिल्हा चिटणीस समाधान म्हातुगडे, राजेंद्र वडे , यशवंत पाटणे प्रमिला पोवार, डॉ. श्रद्धा पाटील, ललिता पाटील, संपदा पोवार , सारिका प्रभावळेकर तसेच ग्रामपंचायतीचे पदाधिकारी सहभागी झाले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!