News Flash

३ मार्चपासून जिल्हा कृषी महोत्सवाचे आयोजन : बसवराज मास्तोळी

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : राज्य शासनाच्या वतीने जिल्ह्यांमध्ये कृषी महोत्सावाचे आयोजन करण्यात आले आहे. यामध्ये शेतकरी ते ग्राहक थेट विक्री व्यवस्था निर्माण करणे, कृषी प्रदर्शन, कृषी विषयक परिसंवाद आणि अनुभवी शेतकरी यांची व्याख्याने होणार आहेत. शेतकरी आणि शास्त्रज्ञ, विचारवंत यांचे थेट भेट घडावी, यासाठी कृषी महोत्सवाचे आयोजन करण्यात आल्याची माहिती जिल्हा कृषी अधिक्षक बसवराज मास्तोळी यांनी दिली. हे कृषी प्रदर्शन ३ ते ७ मार्च या कालावधीत मेरी वेदर मैदानात हे प्रदर्शन भरणार आहे.

कृषी विषयक विकसीत तंत्रज्ञान आणि शासकीय योजनांची माहिती याठिकाणी देण्यात येणार आहे. समुह गट संघटीत करुन स्थापीत शेतकरी उत्पादन कंपन्यांची क्षमता बांधणी करणे, शेतक-यांच्या उत्पादनास योग्य भाव मिळावा, ग्राहकांना उच्च दर्जाचा माल मिळावा या करीता शेतकरी ते ग्राहक थेट विक्री साखळी विकसीत करण्यावर भर दिला जाणार आहे. कृषी विषयक परिसंवाद, व्याख्यानांच्या माध्यमातून विचारांच्या देवाणघेवाणाद्वारे शेतक-यांच्या समस्यांचे निराकरण करणे आदी उद्देश डोळ्यासमोर ठेऊन हे कृषी प्रदर्शन भरवण्यात आले आहे.

दिवसभर या कृषी महोत्सवात चर्चासत्र आणि परिसंवाद आयोजीत करण्यात येतीलच. त्याचबरोबर ४ ते ६ मार्चच्या दरम्यान सांस्कृतीक कार्यक्रमाचे आयोजनही करण्यात आले आहे. यामध्ये समाजप्रबोधन, एकांकीका, मुक अभिनय, पथनाट्य, लोकसंगीत, लावणी, पोवाडे असे विविध कार्यक्रम होणार आहे.
यावेळी जि.प.चे कृषी अधिकारी चंद्रकांत सुर्यवंशी, दिलीप गिड्डे आदींसह मान्यवर उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!