News Flash

विद्यार्थ्यांनी मराठी भाषेतूनच प्राथमिक शिक्षण घ्यावे : बी.डी.कानकेकर

गुडाळ (प्रतिनिधी) : आपल्या मातृभाषेवर प्रेम केले पाहिजे. तिचे जतन, संवर्धन आणि आदर केला पाहीजे. जननी, जन्मभूमी आणि मातृभाषा केंव्हाही श्रेष्ठ असते. म्हणून प्रत्येकाने मराठी भाषेतूनच आपल्या प्राथमिक शिक्षणाला सुरूवात करावी, असे मत मराठी विभाग प्रमुख बी.डी.कानकेकर यांनी व्यक्त केले.

ते आवळी खुर्द (ता.राधानगरी) येथील भाऊराव पाटील हायस्कूलच्या वतीने आज (मंगळवार) मराठी राजभाषा दिन साजरा करण्यात आला. त्याप्रसंगी ते बोलत होते. यावेळी मुख्याध्यापक ए बी जाधव, डी आय पाटील, संजय मोहिते, शिक्षण शिक्षकेत्तर कर्मचारी व विद्यार्थी उपस्थित होते.

दरम्यान, आज मराठी राजभाषा दिन राधानगरी तालुक्यातील शाळा, कॉलेज आणि महाविद्यालयात साजरा करण्यात आला. यावेळी गुडाळेश्वर हायस्कूल (गुडाळ), प्राथमिक केंद्र शाळा (गुडाळ), शिवाजी हायस्कूल आणि ज्युनिअर कॉलेज (कसबा तारळे), सावित्रीबाई फुले गर्ल्स हायस्कूल (कसबा तारळे), प्राथमिक शाळा (खिंडी व्हरवडे), प्राथमिक शाळा (आणाजे) आणि प्राथमिक शाळा (कुडुत्री) येथे मोठ्या उत्साहात साजरा करण्यात आला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!