News Flash

शाळा बंद धोरणाविरोधात २३ मार्चला जिल्हाधिकारी कार्यालयावर मोर्चा : एन.डी.पाटील

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : याद राखा, आमच्या मुलभूत हक्कापासून आम्हाला दूर ठेवणार असाल तर आमच्याशी गाठ आहे. आम्ही शाहू, फुले, आंबेडकर यांच्या विचारांशी कदापीही गद्दारी करणार नाही. सरकारला असा सज्जड दम ज्येष्ठ नेते एन.डी.पाटील यांनी आज (सोमवार) दिला. तसेच राज्य सरकारच्या शाळा बंद विरोधात जिल्हाधिकारी कार्यालयावर २३ मार्चला मोर्चा काढणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

शासनाच्या शाळा टप्प्याटप्प्याने बंद करुन त्या इमारती बड्या उद्योगपतींच्या ताब्यात देण्याचा सरकारने घाट घातला आहे. शंभर वर्षांपूर्वी छ. शाहू महाराज यांनी आपल्या संस्थांनात मोफत आणि सक्तीच्या शिक्षणाचा कायदा केला. त्याच पुरोगामी महाराष्ट्रामध्ये हे सरकार शिक्षणाचा हक्क हिरावून घेत असल्याचे वक्तव्य एन.डी.पाटील यांनी केले. मुलांना १९ वर्षांपर्यंत मोफत शिक्षण मिळाले पाहिजे, अशी मागणीही त्यांनी केली. जर सरकारच्या या निर्णयाबाबत आपण गाफील राहिलो तर येणारी पिढी आपल्याला माफ करणार नाही. सरकारच्या शाळा बंद निर्णयाबाबत येत्या २३ मार्चला जिल्हाधिकारी कार्यालयावर भव्य मोर्चा काढण्यात येणार असल्याची माहिती यावेळी जेष्ठ नेते एन.डी.पाटील यांनी दिली.

यावेळी डी.बी.पाटील, अशोक पवार, रमेश मोरे, भरत रसाळे, वसंत मुळीक, महादेव पाटील, प्रभाकर आरडे, संभाजी जगदाळे, नामदेव गावडे, राजेंद्र वरक आदी उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!