News Flash

शिक्षण खाजगीकरणाविरोधात सायबर कॉलेजमध्ये विद्यार्थी, प्राध्यापकांनी घेतली शपथ

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : राज्य सरकारच्या शिक्षण खाजगीकरण धोरणाचा निषेध करण्यासाठी कोल्हापुरातून जनआंदोलन उभारले जात आहे. आज (सोमवार) आंदोलनाच्या तिसऱ्या टप्प्यात शिक्षण बचाव नागरी कृती समितीतर्फे सायबर कॉलेजमधील शपथ सभेचे आयोजन केले होते. या कॉलेजमधील शिक्षक आणि विद्यार्थ्यांनी सरकारच्या धोरणाविरोधात शपथ घेऊन आंदोलन तीव्र करण्याचा निर्धार केला.
राज्य शासनाच्या शिक्षण खाजगीकरण निर्णयामुळे सरकारी शाळा बंद पडून सर्वसामान्यांच्या मुलांना शिक्षणापासून वंचित राहावे लागणार आहे. या निर्णयामुळे राज्यातील १३०० शाळा बंद होणार असून यामध्ये कोल्हापूर जिल्ह्यातील ३४ शाळांचा समावेश आहे. शासनाचा हा डाव हाणून पाडण्यासाठी कोल्हापूर शिक्षण वाचवा नागरी कृती समिती स्थापन करण्यात आली आहे. आंदोलनाच्या तिसऱ्या टप्प्यात शिक्षण बचाव नागरी कृती समितीच्यावतीने शपथ सभेचे आयोजन केले होते. सायबर कॉलेजमधील शिक्षक आणि विद्यार्थ्यांनी सरकारच्या धोरणाविरोधात शपथ घेऊन आंदोलन तीव्र करण्याचा निर्धार केला. हा निर्णय रद्द करावा यासाठी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना मेसेज करण्याचे आवाहनही करण्यात आले.
या वेळी अशोक पवार, रमेश मोरे, सुहास ठोंबरे, वसंतराव मुळीक, लाला गायकवाड, प्रा. दीपक भोसले, सुभाष देसाई यांच्यासह प्राध्यापक आणि विद्यार्थी उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!