News Flash

आंतरजातीय विवाह करणाऱ्यांना मिळणार सरकारी नोकरी : रामदास आठवले

मुंबई (प्रतिनिधी) : अजूनही आंतरजातीय विवाहासाठी काही जातींमध्ये मजुरी मिळत नाही. याच कारणांमुळे पालाकांच्यात आणि मुलांच्यात दुरावा निर्माण होतो. आंतरजातीय विवाह केलेल्या जोडप्यांना प्रोत्साहन देण्यासाठी दोघांपैकी एकाला सरकारी नोकरी देण्याचा विचार असल्याचे केंद्रीय सामाजिक न्याय राज्यमंत्री रामदास आठवले यांनी सांगितले.

सांगली जिल्हा परिषद समाजकल्याण विभागाच्या वतीने आंतरजातीय विवाह केलेल्या जोडप्यांचा सत्कार आठवले यांच्या हस्ते करण्यात आला, त्यावेळी ते बोलत होते. आठवले म्हणाले की, विवाहामुळे समाजातील जाती-पातीच्या भिंती नष्ट होऊन एकोपा निर्माण होण्याच्या आशा निर्माण झाल्या आहेत. त्यामुळे नोकिरीशिवाय त्यांच्या घरगुती अडचणी दूर करण्यासाठी हा एक प्रयत्न असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!