News Flash

सांगलीनजीकच्या हरिपूर येथील बागेतील गणपती मंदिरात चोरी

सांगली (प्रतिनिधी): कोल्हापूर जिल्ह्यातील गडहिंग्लज येथील काळभैरी मंदिरातील चोरीची घटना ताजी असताना सांगलीनजीकच्या हरिपूर येथील नवसास पावणाऱ्या बागेतील गणपती मंदिरात चोरी झाल्याचे आज (शनिवार) सकाळी निदर्शनास आले. चोरट्यांनी या मंदिराच्या गाभाऱ्याचे कुलूप तोडून गणपतीचे साडेचार किलो चांदीचे दागिने, पूजा साहित्य लांबविले आहे.
सांगलीनजीक साधारण चार किलोमीटरवर हरिपूर येथे बागेतल्या गणपतीचे मंदिर प्रसिद्ध आहेत. दर मंगळवारी आणि संकष्टीला येथे शेकडो भाविक येत असतात. नवसाला पावणारा गणपती अशी या मंदिराची ख्याती आहे. काल (शुक्रवार) मध्यरात्री चोरट्यांनी या मंदिराच्या गाभाऱ्याचे कुलूप तोडून लोखंडी तिजोरीतील चांदीचे किरीट, अभिषेक पात्र, तांब्या-ताम्हण, चांदीचा उंदीर यांसह गणपतीचे साडेचार किलो चांदीचे दागिने लांबवले. आज पहाटे गणपतीच्या पूजेसाठी आलेल्या पुजाऱ्यांच्या निदर्शनास हा प्रकार आला. त्यांनी याची माहिती तत्काळ मंदिर प्रशासन आणि सांगली ग्रामीण पोलिसांना दिली. चोरटयांचा शोध घेण्यासाठी पोलिसांनी श्वानपथकाचीही मदत घेतली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!