News Flash

अखेर मिलिंद एकबोटे यांनी पोलीस ठाण्यात लावली हजेरी…

पुणे (प्रतिनिधी) : भीमा कोरेगाव हिंसाचारप्रकरणी सुप्रीम कोर्टाने दिलासा दिल्यानंतर आज (शुक्रवार) कोरेगाव भिमाच्या दंगलीचे मुख्य आरोप असलेल्या मिलिंद एकबोटे यांनी शिक्रापूर पोलीस स्टेशनमध्ये चौकशीसाठी हजेरी लावलीये.
या प्रकरणी एकबोटे यांनी पुणे सत्र न्यायालयात अटकपूर्व जामिनासाठी अर्ज केला होता. मागील २२ जानेवारी रोजी न्यायालयाने तो अर्ज फेटाळला. त्यानंतर एकबोटे यांनी उच्च न्यायालयात धाव घेतली होती. मात्र, उच्च न्यायालयाच्या खंडपीठाने त्यांचा अर्ज फेटाळून लावला होता. त्यानंतर पुणे ग्रामीणच्या स्थानिक गुन्हे शाखा आणि शिक्रापूर पोलिसांकडून एकबोटे यांचा कसून शोध घेतला जात असताना एकबोटे स्वतःहून शिक्रापूर पोलीस ठाण्यात हजर झाले होते. पुणे ग्रामीण पोलिसांचे अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक संदीप पखाले यांनी एकबोटे यांची चौकशी सुरू केलीये. सर्वोच्च न्यायालयाचा अंतरिम जामीन असल्यामुळे पोलीस एकबोटे यांना अटक करू शकत नाही, मात्र चौकशीसाठी एकबोटे यांनी पोलिसांकडे हजर राहण्याची तयारी न्यायालयात दाखवली होती. एकबोटे यांना अटक न केल्यामुळे सर्वोच्च न्यायालयाने पोलिसांवर ताशेरेही मारले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!