News Flash

सोलर उपकरणांबाबत जनजागृतीसाठी कोल्हापुरात आजपासून सोलर प्रदर्शन…

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : नागरिकांमध्ये ऊर्जेबाबत जणिव आणि जागृती करण्याच्या उद्देशाने महाराष्ट्र सोलर मॅन्यूफॅक्चर्स असोसिएशन (मास्मा) यांच्या वतीने दोन दिवसीय सोलर प्रदर्शनाला आज (शुक्रवार) मुस्कान लॉन येथे सुरुवात झाली. या प्रदर्शनाचे उद्घाटन खा. धनंजय महाडीक यांच्या हस्ते करण्यात आले. यावेळी ‘मास्मा’चे अध्यक्ष संजय कुलकर्णी उपस्थित होते.

सोलर उत्पादनांची मानवी जीवन शैलीमध्ये भारणारी गरज आणि त्याच्या आपल्या दैनंदिन वापरासाठी सोलर उपकरणांची माहिती व्हावी, याबाबत विशेष जनजागृती करण्यासाळी या उत्सवाचे आयोजन करण्यात आले आहे. कोल्हापूर शहरामध्ये अशा प्रकारे व्यापक स्वरूपात प्रथमच सोलर प्रदर्शन होत आहे. त्यामूळे अधिकाधिक नागरिकांना वैयक्तिक, औ़द्योगिक, शेती, कार्यालयीन अशा सर्वच क्षेत्रात सोलर ऊर्जा किती महत्वाची आहे. याची माहिती या प्रदर्शनामध्ये पहावयास मिळणार आहे. त्याचप्रमाणे स्वतःच्या घरीदेखील एक किलो वॅट ते अनेक मेगावॅटपर्यंत वीज निर्मिती सोलरच्या माध्यमातून कशी शक्य आहे याचे प्रात्याक्षिकही येथे पहावयास मिळतात. तसेच उपकरण निर्मितीच्या अंगाने परिपूर्ण माहिती या प्रदर्शनात दिली जात आहे.

या प्रदर्शनाला नागरिकांनी प्रचंड प्रतिसाद दिला असून उद्या (शनिवार) या प्रदर्शनाची सांगता होत आहे. तरी या प्रदर्शनाचा जास्तीत जास्त लोकांनी लाभ घ्यावा, असे आवाहन मास्माचे उपाध्यक्ष प्रदीप कुलकर्णी, संचालक संजय देशमूख यांनी केले आहे. यावेळी पी.बी.पाटील, नरेंद्र पवार यांच्यासह मान्यवर उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!