News Flash

एकबोटे यांना केवळ अटक करून जामिनावर सोडायचे नाही : विश्वास नांगरे-पाटील

पुणे (प्रतिनिधी) : १ जानेवारी रोजी भीमा कोरेगाव या ठिकाणी झालेल्या हिंसाचारत एकाचा मृत्यू झाला. या हिंसाचारासाठी मिलिंद एकबोटे आणि संभाजी भिडे या दोघांनी चिथावणी दिल्याचा आरोप आहे. मिलिंद एकबोटेंना अद्याप अटक का करण्यात आली नाही ? असा प्रश्न आज (बुधवार) सर्वोच्च न्यायालयाने राज्य सरकारला विचारला. यावर आज विशेष पोलीस महानिरीक्षक विश्वास नांगरे पाटील यांनी एकबोटे यांना केवळ अटक करून बेलवर सोडायचे नाही. तर त्यांना कोठडी मिळाली पाहिजे या विषयी १४ तारखेला ताकतीने न्यायालयात भूमिका मांडू असे संगीतले.

मिलिंद एकबोटेंच्या अंतरिम जामिनावर १४ मार्चला सुनावणी होणार असल्याने या प्रकरणात १४ मार्चपर्यंत मिलिंद एकबोटेंना दिलासा मिळाला आहे. एकबोटें विरोधात पिंपरी आणि औरंगाबाद या दोन ठिकाणी गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत. एकबोटे यांचा अटकपूर्व जामीन अर्ज पुणे सत्र न्यायालयाने २२ जानेवारीला फेटाळला. त्यामुळे एकबोटेंनी उच्च न्यायालयात धाव घेतली. हायकोर्टानेही एकबोटेंना दिलासा दिला नाही त्यानंतर एकबोटेंनी सुप्रीम कोर्टाचा दरवाजा ठोठावला. सुप्रीम कोर्टाने एकबोटेंच्या जामीन अर्जावरची सुनावणी पुढे ढकलली आहे. येत्या १४ मार्चला सुप्रीम कोर्टात याबाबत सुनावणी होणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!