News Flash

केंद्र शासनाची पेट्रोलमध्ये पाच टक्के इथेनॉल मिसळण्याची परवानगी : समरजितसिंह घाटगे

कागल (प्रतिनिधी) : येथील छ.शाहू सहकारी साखर कारखान्याच्या ४१ व्या वर्धापनदिना निमित्त कारखान्याच्या इथेनॉल विक्रीचा शुभारंभ आज (बुधवार) करण्यात आला. यावेळी छ.शाहू महाराजांच्या पुतळ्यास शाहू ग्रुपचे अध्यक्ष समरजितसिंह घाटगे यांनी अभिवादन केले. त्यानंतर कारखान्यामध्ये उत्पादीत झालेल्या इथेनॉलच्या दोन टँकरचा विक्री शुभारंभ समरजितसिंह घाटगे यांच्या हस्ते पार पडला. यावेळी श्रीमती सुहासिनीदेवी घाटगे, व्हा.चेअरमन अमरसिंह घोरपडे यांची प्रमुख उपस्थिती होती.

यावेळी समरजितसिंह घाटगे म्हणाले की, केंद्रशासनाने पेट्रोलमध्ये पाच टक्के इथेनॉल मिसळण्याची परवानगी दिली आहे. शाहू कारखान्याला २८ लाख ७५ हजार लिटर इथेनॉलचा पुरवठा करण्याचा कोठा मिळाला आहे. त्यापैकी इंडियन ऑईल कार्पोरेशन लि. ११ लाख ४१ हजार लिटर, भारत पेट्रोलियम कार्पोरेशन लि. १० लाख लिटर. या दोन्ही कंपन्या मिरजेच्या असून हजारवाडी येथील हिंदुस्तान पेट्रोलियम कंपनीला ७ लाख ३४ हजार लिटर इथेनॉल पुरवठा केला जाणार आहे. या इथेनॉलचा दर प्रतिलिटर दर ४० रूपये ८५ पैसे इतका कारखान्याला मिळणार आहे. शासनाच्या दरावर १८ टक्के जीएसटी कर लागणार आहे. २८ लाख ४१ हजार लिटर पुरवठा १० महिन्यात पूर्ण करावयाचा असून हा पुरवठा महिन्यास त्यांनी दिलेल्या तारखेप्रमाणे करावयाचा आहे.

यावेळी स्टेट एक्साईज इन्स्पेक्टर व्ही.एस.शेटे, सब इन्स्पेक्टर यु.बी. शिंदे, संचालक बी.बी. माने, टी.ए. कांबळे, डॉ. डी.एस.पाटील, पी. डी. चौगले, सचिन मगदूम, भुपाल पाटील, मारूती पाटील, मारूती निगवे, बाबुराव ज्ञानदेव पाटील, सौ. रूक्मिणी बंडा पाटील यांच्यासह मान्यवर उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

देश-विदेश

 

कला

क्रीडा

गुन्हे

error: Content is protected !!